Việc xử lý thu hồi hóa đơn đã lập được quy định như thế nào theo quy định tại thông tư số 153/2010/TT-BTC ?

Cập nhật: 09:08 AM, 06/10/2010

 LIÊN HỆ DỊCH VỤ TƯ VẤN HÓA ĐƠN VÀ IN HÓA ĐƠN (CLICK HERE)

Việc xử lý thu hồi hóa đơn đã lập được quy định như thế nào theo quy định tại thông tư số 153/2010/TT-BTC Hướng dẫn thi hành Nghị định số 51/2010/NĐ-CP?

Theo quy định tại Điều 17 thông tư số 153/2010/TT-BTC6 Hướng dẫn thi hành

Nghị định số 51/2010/NĐ-CP việc xử lý thu hồi hóa đơn đã lập được quy định như sau:

Xử lý thu hồi hoá đơn đã lập

1. Trường hợp lập hoá đơn chưa giao cho người mua, nếu phát hiện hoá đơn lập sai, người bán gạch chéo các liên và lưu giữ số hoá đơn lập sai.

2. Trường hợp hoá đơn đã lập được giao cho người mua nếu phát hiện lập sai, hoặc theo yêu cầu của một bên, hàng hoá, dịch vụ đã mua bị trả lại hoặc bị đòi lại, hai bên lập biên bản thu hồi các liên của số hoá đơn lập sai, hoặc hoá đơn của hàng hoá, dịch vụ bị trả lại, bị đòi lại và lưu giữ hoá đơn tại người bán.

 

Quảng cáo
thủ tục xin visa Xe tải trường hải


Tin cũ hơn:
Quảng cáo menu dưới tapchithue

® Thiet ke web: V&A Vietnam © Bản quyền TapChiThue.com
® Ghi rõ "Nguồn: TapChiThue.com" khi phát hành lại thông tin từ website này


Quảng cáo